หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมร้านอาหาร อร่อย ฮ่องกง hongkong food shop  (อ่าน 5953 ครั้ง)
hongkongtravel
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 08:47:32 AM »

din tai fung เลยครับ อร่อยทุกอย่าง

Tim Ho Wan >> ติ่มซำ ที่คนต่อแถวรอเยอะๆ อะค่ะ แนะนำซาลาเปาอบ อร่อยมากกก
Wong Chi Kei >> บะหมี่เกี๊ยว

ร้าน Tim Ho Wan คุณต้องเผื่อเวลาไปรอคิวหน้าร้าน 1 ชั่วโมงเป็นอย่างน้อยนะครับ

แนะนำร้าน Sweet Dynasty ครับ ร้านสวย บรรยากาศดี อาหารอร่อยแทบทุกอย่าง ร้านนี้ดังครับ ใครๆก็รู้จัก

อาหารทะเลก็แนะนำให้ไปทานที่ ไซกุง ครับ ราคาอาจสูงไปซักนิดถ้าเทียบเป็นเงินบาท แต่ก็ถูกกว่าร้านซีฟู้ดร้านอื่นในฮ่องกง อาหารทะเลเค้าตัวเบ้งๆ ทั้งนั้นเลย

TAIWAN BEEF NOODLE  อยู่ Canton Rd. ตอนนี้เค้าย้ายร้านแล้วนะคะ
มาอยู่ชั้นใต้ดินตรงข้าม ทางเข้าโรงแรมGateway  เลยจากร้านเดิมมานิดหน่อยอะค่ะ
ก๋วยเตี๋ยวเนื้ออร่อย ผัดถั่วใส่หมูสับอร่อยมาก พวกห่านย่าง หมูแดง หมูกรอบก็เลิศค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2013, 11:47:04 AM โดย hongkongtravel » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์